Noman seedling ya kasance babban fifiko a cikin sarrafa kayan lambu. Kayan lambu suna da nakasu da yawa a cikin noman seedling na gargajiya, kamar ƙarancin ciyayi mai ƙarfi da ciyayi iri ɗaya, kuma tiren iri na iya haifar da waɗannan gazawar. Bari mu koyi game da fasaha hanyoyin dasa kayan lambu a seedling trays.
1. Zaɓin tiren iri
Girman tiren iri gabaɗaya 54 * 28cm, kuma ƙayyadaddun ƙayyadaddun da aka saba amfani da su sune ramuka 32, ramuka 72, ramuka 105, ramuka 128, ramuka 288, da sauransu. Zabi ƙayyadaddun ƙayyadaddun nau'ikan nau'ikan nau'ikan iri gwargwadon girman girman shukar kayan lambu. Don manyan tsire-tsire, zaɓi tiren iri tare da ƴan ramuka, kuma ga ƙananan tsire-tsire, zaɓi tiren iri tare da ƙarin ramuka. Misali: don tsire-tsire na tumatir tare da ganye na gaskiya 6-7, zaɓi ramuka 72, kuma don tumatir tare da ganye na gaske 4-5, zaɓi ramuka 105 ko 128.
2. Disinfection na iri
Sai dai sabbin tire da aka yi amfani da su a karon farko, dole ne a shafe tsofaffin tireloli kafin shuka tsaba don hana yaduwar ƙwayoyin cuta ta tiren gandun daji. Akwai hanyoyi da yawa na disinfection. Ɗaya shine a jiƙa tiren seedling tare da 0.1% zuwa 0.5% potassium permanganate bayani na fiye da 4 hours; na biyu kuma a fesa tiren din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din) din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din din) din ya fesa da shi da kashi 1% zuwa 2% na maganin formalin, sannan a rufe shi da fim din robobi sannan a bar shi har tsawon sa'o'i 24; na uku shi ne a jika shi da garin bleaching kashi 10 cikin 100 na tsawon mintuna 10 zuwa 20, sannan a wanke kwandon da ruwa mai tsafta don amfani.
3. Lokacin shuka
Ƙayyadaddun lokacin shuka gabaɗaya ya dogara ne akan abubuwa uku na manufar noma (farkon balaga ko kaka mai tsayi), hanyar noma (naman kayan aiki ko noman ƙasa) da buƙatun zafin jiki don haɓaka kayan lambu. Gabaɗaya, ana yin shuka kusan wata ɗaya kafin a dasa shuki na kayan lambu.
4. Shirye-shiryen ƙasa mai gina jiki
Za'a iya siyan ƙasa mai gina jiki azaman shirye-shiryen seedling substrate, ko kuma za'a iya shirya shi da kanku gwargwadon tsarin peat: vermiculite: perlite = 2: 1: 1. A haxa 200g na 50% carbendazim wettable foda a cikin kowace mita cubic na ƙasa mai gina jiki don lalatawa da haifuwa. Hada 2.5kg na takin mai-phosphorus mai girma a cikin kowace mita cubic na ƙasa mai gina jiki zai taimaka tushen tushe da ƙarfafa shuka.
5. Shuka
Sai ki zuba ruwa a cikin kasa mai gina jiki sai ki jujjuya har sai ya yi laushi, sai ki zuba jikaken kifin a cikin tire ki yi laushi da dogon sandar katako. Ya kamata a danna maɓallin da aka shigar don sauƙaƙe jeri iri. Zurfin matsa lamba shine 0.5-1 cm. Saka tsaba masu rufi a cikin ramukan da hannu, iri ɗaya a kowane rami. A rufe da busasshiyar ƙasa mai gina jiki, sannan a yi amfani da abin gogewa don gogewa daga ƙarshen tiren ramin zuwa wancan ƙarshen, cire ƙasa mai gina jiki da ta wuce gona da iri, sannan a daidaita ta da tiren ramin. Bayan shuka, dole ne a shayar da tiren rami a cikin lokaci. Binciken gani shine ganin digon ruwa a kasan tiren ramin.
6. Gudanarwa bayan shuka
Kwayoyin suna buƙatar zafin jiki mafi girma da zafi yayin germination. Ana kiyaye yawan zafin jiki a 32 ~ 35 ℃, da 18 ~ 20 ℃ da dare. Babu watering kafin germination. Bayan germination zuwa ga ganye na gaskiya ya bayyana, ya kamata a ƙara shayarwa cikin lokaci bisa ga damshin ƙasa na shuka, a canza tsakanin bushe da rigar, kuma kowane shayarwa ya kamata a shayar da shi sosai. Idan zafin jiki a cikin greenhouse ya wuce 35 ℃, dole ne a aiwatar da samun iska don kwantar da greenhouse, kuma ya kamata a cire fim ɗin ƙasa a cikin lokaci don guje wa zafi mai zafi na ciyayi.
Kayan lambu seedling trays iya yadda ya kamata noma karfi seedlings, inganta ingancin kayan lambu, da kuma kara tattalin arziki amfanin dasa kayan lambu. Xi'an Yubo yana ba da cikakkun nau'ikan tiren iri don samar da ƙarin zaɓi don shuka kayan lambu
Lokacin aikawa: Agusta-23-2024